

**MPANGOKAZI WA UTEKELEZAJI ULIOASILWA (ADOPTED) NA WAZIRI WA NCHI OR-TAMISEMI (MHE.GEORGE B. SIMBACHAWENE [MB]) KUTOKA RISALA YA WAGANGA WAKUU WA MIKOA NA HALMASHAURI, MWAKA 2017**

Na	Hoja	Shughuli/Utekelezaji	Muda wa utekelezaji	Mhusika
1	Upungufu wa watumishi wa asilimia 49.5% unaopelekea vituo 285 kuongozwa na wahudumu wa afya, vituo 1505 kuongozwa na wauguzi. Upungufu huu ni uliotokana na upungufu uliokuwepo pamoja na upungufu uliotokana na vyeti vya kughushi	Kuajiri watumishi 7304 katika mwaka wa fedha 2017/18 ili kupunguza upungufu uliopo. Kwa kuanzia, watumishi 3439 waajiriwe kuziba pengo la watumishi walioondolewa kwenye utumishi kwa sababu ya vyeti vya kughushi, kabla au ifikapo Septemba 2017	Julai-Septemba 2017	OR-TAMISEMI
		Kuajiri watumishi wengine wa sekta ya afya 3865 kupunguza upungufu ifikapo Juni 2018	Julai 2017- Juni 2018	OR-TAMISEMI
2	Utekelezaji usioridhisha wa Mpango wa Maendeleo wa Afya ya Msingi (MMAM) ambao unaelekeza kila kijiji kuwa na zahanati na kila kata kuwa na kituo cha afya, ambapo mpaka sasa vijiji 7991 havina zahanati na kata 3910 hazina vituo vya afya	OR-TAMISEMI itoe maelekezo kwa Makatibu Tawala wa Mikoa na Wakurugenzi wa Halmashauri, Kila Halmashauri ijenge kwa ukamilifu angalau zahanati mbili (2), na vituo vya afya viwili (2) tu kwa kila mwaka (Jengo la OPD na RCH na nyumba angalu 3 za watumishi (two in one) pamoja na vichomea taka katika vijiji/maeneo ambayo ni kipaumbele	Julai 2017	OR-TAMISEMI
		Kila Halmashauri ijenge kwa ukamilifu angalau zahanati mbili (2), na vituo vya afya viwili (2) tu kwa kila mwaka (Jengo la OPD na RCH na nyumba angalu 3 za watumishi (two in one) pamoja na vichomea taka katika vijiji/maeneo ambayo ni kipaumbele	Kila mwaka wa fedha	Wakurugenzi wa MSM
		Kuwe na Sera ya Kila kijiji/Kata kuwa na Zahanati/Kituo cha Afya vilivyokamilika kama sharti la kusajiliwa kuwa kijiji au kata	Mwaka wa fedha 2018/19	OR-TAMISEMI
3	Uwepo wa maboma 1,580 ambayo hayajakamilika yanayojumuisha majengo ya vituo na nyumba za watumishi.	OR-TAMISEMI itoe maelekezo kwa Makatibu Tawala wa Mikoa na Wakurugenzi wa Halmashauri, kutumia asilimia 40% ya fedha za miradi ya Maendeleo (LGCDG) kukamilisha maboma ambayo hayajakamilika	Kabla au kufikia tarehe 14 Julai 2017	OR-TAMISEMI
		MSM kutumia asilimia 40% ya fedha za miradi ya Maendeleo (LGCDG) kukamilisha maboma ambayo hayajakamilika	Kila mwaka wa fedha, mpaka maboma yote yaliyopo kuwa yamekamilika	Wakurugenzi wa MSM
4	Uwepo wa vituo vya kutolea huduma za afya vilivyochakaa na visivyo na viwango (majengo madogo)	Kuwepo na Mfuko maalumu wa uboreshaji Miundombinu ya Afya (Health Facility Infrastructure fund) kama ilivyo kwenye miundombinu ya Barabara	Mwaka wa fedha 2018/19	OR-TAMISEMI

		Mradi wa Malipo kwa ufanisi (RBF) utekelezwe nchi nzima	Septemba 2017	OR-TAMISEMI
5	Uwezo mdogo wa MSD kutosheleza mahitaji halisi ya vituo (Order Fulfillment Rate) ambapo kwa sasa upatikanaji ni 30-40%	MSD iongeze ufanisi ili kuweza kutosheleza mahitaji ya vituo (Order Fulfillment Rate) kufikia 100%	Desemba 2017	MSD
		Utaratibu wa washitiri uliopo kwenye mikoa ya Morogoro, Dodoma, na Shinyanga uenezwe nchi nzima	Desemba 2017	OR-TAMISEMI
6	Kutokuwepo kwa viwanda vya dawa na vifaa tiba nchini ambavyo vinaweza kutumia malighafi zilizopo nchini; hivyo kupelekea serikali kuagiza dawa na vifaa tiba nje ya nchi kwa gharama kubwa	Serikali itafute wawekezaji wanaoweza kujenga viwanda nchini kwa kutumia malighafi zilizopo	Juni 2018	OR-TAMISEMI
7	Kiwango kidogo cha wananchi wanaotumia Bima za Afya (30%) sambamba na kiwango kikubwa cha misamaha (49-60%)	Muswada wa Bima kwa kila mwananchi ukamilishwe na uwasilishwe katika kikao cha Bunge lijalo	Novemba 2017	WAMJWW
		Utaratibu wa CHF iliyoboreshwa unaotekelezwa mikoa ya Kilimanjaro, Manyara na Arusha, utekelezwe nchi nzima	Desemba 2017	WAMJWW
8	Fedha za OC zinazotolewa kwa ajili ya Afya kuingizwa kwenye akaunti za OC za Halmashauri, hali inayopelekea fedha hizo kutumika kwa matumizi mengine	Wizara ya Fedha ielekeze fedha za OC afya kwenye akaunti za Sekta ya Afya moja kwa moja	Kabla au kufikia tarehe 14 Julai 2017	Wizara ya Fedha
9	Kutokuwepo miundombinu na wataalamu inayokidhi/wanaokidhi hadhi ya Hospitali za Rufaa za Mikoa	Serikali itenge fedha maalum kwa ajili ya kuimarisha miundombinu (Majengo, vifaatiba kama vile MRI, CT Scan, digital X-ray, Echo) na upatikanaji wa madaktari bingwa wa nyanja zote	Julai 2017- Juni 2018	OR-TAMISEMI
10	Kutopungua kwa vifo vitokanavyo na uzazi na vifo vya watoto	Ujenzi na ukarabati miundombinu ya vituo vya afya 145 uharakishwe	Juni 2018	OR-TAMISEMI
		Kutoa mafunzo na kuajiri watoa huduma wa kada zinazohitajika kwenye huduma za dharura za uzazi na watoto wachanga (CEMonC)	Juni 2018	OR-TAMISEMI

11	Kutokufahamika kwa mwongozo wa JAST (Joint Assistance Strategy Tanzania) kwa watendaji ngazi za Wizara, Mikoa na Halmashauri inayosababisha uratibu usio mzuri wa wadau mbalimbali	Mwongozo wa JAST (Joint Aids Strategy Tanzania) ufafanuliwe na usambazwe kwa watendaji ngazi za Wizara, Mikoa na Halmashauri	Desemba 2017	WAMJWW
12	Kuwepo kwa mwongozo wa uchangiaji huduma wa mwaka 1997 ambao umepitwa na wakati na ambao haukidhi mahitaji ya sasa	Mwongozo wa Cost sharing urekebishwe ili ukidhi mahitaji ya sasa	Desemba 2017	WAMJWW
13	Uandaaji wa mpango wa CCHP kutumia muda mrefu kukamilika na mabadiliko ya mara kwa mara ya PlanRep tool	Mfumo wa web based planrep ya afya ngazi za vituo vyote zikiwemo hospitali za mikoa, CHMT, na RHMT ukamilishwe	Septemba 2017	OR-TAMISEMI
		Mikoa na Halmashauri wajengewe uwezo kwenye mfumo wa Web-Based Planrep	Septemba 2017	OR-TAMISEMI
		Mwongozo wa CCHP upitwiwe upya ili kuendana na mabadiliko ya DHFF	Septemba 2017	OR-TAMISEMI
14	Kuwepo kwa mifumo mingi ya takwimu ambayo haiingiliani na hivyo kuleta changamoto ukizingatia uhaba wa watumishi	Kuwe na Mfumo mmoja tu unaosomana wa ukusanyaji wa takwimu katika ngazi za vituo vya utoaji huduma	Juni 2018	WAMJW/ OR-TAMISEMI
15	Kutodhibitiwa magonjwa ya milipuko kama kipindupindu katika maeneo mbalimbali hapa nchini	Halmashauri zihakikishe kila kaya zinakuwa na vyoo bora na kuvitumia, na taarifa zitolewe kila robo mwaka katika ngazi zote	Julai 2017- Juni 2018	MSM
		Halmashauri zihakikishe zinatenga maeneo ya dampo na machinjio	Julai 2017- Juni 2018	MSM
		Kuhakikisha mkakati mtambuka wa kuboresha miundombinu ya maji safi, maji taka kwa kuunda kamati tendaji zinazohusisha sekta muhimu kama afya, maji, miundombinu, ardhi, mipangomiji	Desemba 2017	MSM

WAANDAAJI

DKT.SAMWEL L. NHIGA - RMO SONGWE

DKT. CHARLES MICHAEL MTABHO- TMOH BABATI

DKT. SUNGWA N. KABISSI- RMO MANYARA

DKT. OBERLIN KISANGA- WAMJWW

DKT. MUSELETA NYAKIROTO- MOI/C IRINGA RRH

DKT. ATHUMAN PEMBE- OR-TAMISEMI